Menene mafi kyawun aikace-aikacen koyo na shekara 1?

Wasu mutane na iya buƙatar shekara 1 koyon app saboda suna sabo da sabon aiki ko filin, ko kuma suna farawa daga karce kuma suna buƙatar hanya mai sabuntawa.

Aikace-aikacen koyo na shekara 1 dole ne ya samar da fasali iri-iri don taimakawa masu amfani su koyi da tunawa da bayanai. Waɗannan fasalulluka na iya haɗawa da:

-Aiki mai sauƙin amfani mai ban sha'awa na gani kuma mai sauƙin kewayawa.
- Mai sauƙin amfani search alama cewa damar masu amfani don nemo takamaiman bayani da sauri.
-Yanayin ilmantarwa mai ma'amala wanda ke ba masu amfani damar bincika bayanai cikin zurfi da koyo daga misalai.
-Tsarin da ke bin diddigin ci gaban mai amfani da bayar da ra'ayi kan yadda suke aiki.

Mafi kyawun aikace-aikacen koyo na shekara 1

Khan Academy

Khan Academy dandamali ne na ilimi na kan layi kyauta wanda ke ba da albarkatu masu yawa na ilimi, gami da bidiyo, labarai, da motsa jiki. Salman Khan, dan kasuwa ne kuma mai taimakon jama'a ne ya kafa shafin a shekarar 2006. Khan Academy tun daga lokacin ya girma ya zama ɗayan shahararrun dandamali na ilimi a duniya, tare da masu amfani sama da miliyan 2 daga ko'ina cikin duniya.

Kwalejin Khan tana ba da albarkatun ilimi iri-iri, gami da bidiyo akan batutuwa da dama da suka fito daga lissafi zuwa tarihi zuwa kimiyya. Masu amfani kuma za su iya samun damar labarai da darasi akan batutuwa daban-daban, da kuma samun sabis na koyarwa don takamaiman batutuwa. Shafin kuma yana ba da kayan aiki ga malamai don ƙirƙirar nasu darussa da kayan aiki bisa abubuwan da ke cikin Khan Academy.

TED-Ed

TED-Ed dandamali ne na ilimi na kan layi kyauta wanda ke ba da gajerun bidiyoyi masu jan hankali akan batutuwa daban-daban. Manufar TED-Ed ita ce "gabatar da ra'ayoyin da za su sa mutane su fi wayo, farin ciki, da haɗin kai." Shafin yana ba da bidiyon ilimi sama da 1,500 akan batutuwa daban-daban tun daga kimiyya zuwa kasuwanci zuwa tarihi.

Coursera

Coursera wani dandali ne na ilmantarwa akan layi wanda Jami'ar Stanford ta kafa a 2012. Coursera yana ba da darussa sama da 1,000 daga manyan jami'o'i da kungiyoyi, wanda ke rufe darussa da yawa. Ana ba da darussan akan layi, kuma ana iya samun dama ga kyauta.

Udacity

Udacity dandamali ne na koyo akan layi wanda ke ba da darussa a cikin harsunan shirye-shirye daban-daban. Kwasa-kwasan suna tafiya da kansu, kuma ɗalibai za su iya samun damar kayan a kowane lokaci. Udacity kuma yana ba da dandalin tattaunawa inda ɗalibai za su iya yin tambayoyi da raba shawarwari.

MIT OpenCourseWare

MIT OpenCourseWare (OCW) gidan yanar gizo ne wanda ke ba da kyauta, damar kan layi ga dubban darussa daga MIT, Harvard, da sauran manyan jami'o'i. OCW tana ba da kayan kwasa-kwasan gargajiya biyu, kamar littattafan karatu da nunin faifai, da kuma albarkatun multimedia masu ma'amala, kamar bidiyo da kwaikwaya.

An kafa OCW a cikin 2002 ta membobin MIT Michael S. Smith da Jonathan Zittrain. Tun daga lokacin da rukunin ya haɓaka ya haɗa da darussa sama da 10,000 daga jami'o'i sama da 60. OCW tana samun tallafi daga masu tallafawa da masu ba da gudummawa iri-iri, gami da John D. da Catherine T. MacArthur Foundation da Gidauniyar Bill & Melinda Gates.

An raba rukunin yanar gizon zuwa sassa da yawa: Darussan, wanda ya ƙunshi duk darussan da ake samu a halin yanzu akan OCW; Abubuwan Koyo, waɗanda suka haɗa da abubuwa kamar bidiyo da kwaikwaya; Dandalin, inda ɗalibai za su iya yin tambayoyi game da takamaiman darussa ko raba abubuwan da suka samu tare da kayan; da Publications, wanda ya haɗa da takaddun da membobin MIT suka rubuta game da darussa akan OCW.

FutureLearn

FutureLearn kamfani ne na ilimi na duniya wanda ke ba da darussan kan layi da kayan koyo ga ɗalibai na kowane zamani. Tana da ɗakin karatu na darussa sama da miliyan 1, waɗanda ke rufe darussa da yawa, tun daga fasaha da ɗan adam zuwa kasuwanci da fasaha. FutureLearn kuma yana ba da kayan aikin ilmantarwa na musamman, gami da dandamalin ilmantarwa mai daidaitawa wanda ke taimaka wa ɗalibai bin diddigin ci gaban su da keɓance ƙwarewar koyo.

edX

EdX kungiya ce mai zaman kanta wacce Jami'ar Harvard da MIT suka kafa a cikin 2012. Yana ba da darussan kan layi daga manyan jami'o'i a duniya. An tsara darussan don baiwa ɗalibai damar koyo cikin sassauƙa, tsari mai mu'amala.

Bude Karatun Yale

Open Yale Courses (OYC) wani dandali ne na kan layi wanda ke ba da darussan kyauta, na kai-da-kai da manyan malaman duniya suka koyar da su daga Jami'ar Yale. OYC tana ba da darussa sama da 1,000 a fannoni daban-daban, gami da fasaha da ɗan adam, kasuwanci, doka, kimiyya, da lafiya.

An tsara darussan don ɗalibai na kowane matakan ƙwarewa da iyawa. Kuna iya ɗaukar kowane kwas ɗin da aka bayar akan dandamali cikin saurin ku kuma ba tare da buƙatar halartar aji ko saduwa da farfesa ba. Duk abin da kuke buƙata shine kwamfuta da haɗin Intanet.

OCW yana ba da fasaloli da yawa waɗanda suka mai da shi keɓantacce tsakanin dandamalin koyon kan layi. Na farko, duk darussan suna da ma'amala: zaku iya yin tambayoyi a cikin aji kuma ku ƙaddamar da ayyukan da ke taimaka muku koyo ta yin. Na biyu, OYC tana bayarwa laccoci na bidiyo da sauran kari kayan da ke sa ilmantarwa ya fi jan hankali. Na uku, OYC tana ba da ra'ayi kan aikin kwas ɗinku don ku iya bin diddigin ci gaban ku da haɓaka ƙwarewar ku. Kuma na huɗu, OYC tana ba da sabis na tallafi da yawa don taimaka muku samun nasara a karatunku: daga koyarwa don taimakawa tare da aikin gida zuwa 24/7 samun damar membobin baiwa waɗanda zasu iya amsa duk wata tambaya da kuke da ita game da kayan kwas.
Menene mafi kyawun aikace-aikacen koyo na shekara 1?

Abubuwan da za a yi la'akari da su lokacin zabar ƙa'idar koyo na shekara 1

-Mene ne fasali na app?
-Yaya app ɗin ke da abokantaka?
-Wane nau'in abun ciki ne aka bayar?
- Ana samun app a cikin yaruka da yawa?
-Wane irin tallafi ake samu?

Kyakkyawan Siffofin

1. App na koyo na shekara 1 ya kamata ya kasance yana da haɗin gwiwar mai amfani da sauƙin kewayawa.

2. App ɗin yakamata ya kasance yana da nau'ikan fasali waɗanda ke ba masu amfani damar bin diddigin ci gaban su kuma su kasance masu himma.

3. Ya kamata app ɗin ya samar da albarkatu iri-iri, gami da bidiyo, labarai, da tambayoyi, don taimakawa masu amfani su sami ƙarin koyo game da batun.

4. Ya kamata app ɗin ya sami damar daidaitawa tare da albarkatun kan layi ta yadda masu amfani za su ci gaba da koyo koda ba sa cikin kwamfutar su.

5. A app ya zama mai sauki don amfani a kan duka biyu wayar hannu da na'urorin tebur, ta yadda masu amfani za su iya shiga duk inda suke so.

Mafi kyawun aikace-aikace

1. Khan Academy babban app ne na koyo na shekara 1 saboda yana da batutuwa iri-iri da bidiyoyi don taimakawa ɗalibai su koyi.
2. TED-Ed wani babban app ne na koyo na shekara 1 saboda yana da gajerun bidiyoyi masu ban sha'awa waɗanda suka dace da ɗaliban da ke son ƙarin koyo game da batutuwa daban-daban.
3. Rosetta Stone shima babban app ne na koyo na shekara 1 saboda yana da nau'ikan yarukan da za'a zaba daga ciki da saukin bin umarni.

Mutane kuma suna nema

1. ilmantarwa
2. app
3. na fassara
4. familyapps.

Leave a Comment

*

*